Rất nhiều trẻ em từ vùng sơ tán đã trở về Hà Nội vào tháng 3/1973, khiến các đường phố trở nên sinh động hơn nhiều. Một số hình ảnh trẻ em nhảy tàu điện đã được phóng viên quốc tế ghi lại thời gian này.
![](https://ci5.googleusercontent.com/proxy/IHwF9yEaQ3Ovc0rMQpqurLV52Lg5Zpmz0ddfdjYYMPqsn96P244pH5SuDawllKpTe1Q=s0-d-e1-ft#https://i.imgur.com/SIQQahT.jpg)
Cảnh sát trên đường phố Hà Nội tháng 3/1973. Vào thời gian này, một đoàn phóng viên phương Tây đã có mặt ở Hà Nội để ghi nhận tình hình ở thành phố này sau ngày hòa bình lặp lại. Ảnh tư liệu.
(more…)